Themes - Twenty Twenty-Four - en to vi_VN translation catalogue (322 entries)

note: Description of the theme
en: Twenty Twenty-Four is designed to be flexible, versatile and applicable to any website. Its collection of templates and patterns tailor to different needs, such as presenting a business, blogging and writing or showcasing work. A multitude of possibilities open up with just a few adjustments to color and typography. Twenty Twenty-Four comes with style variations and full page designs to help speed up the site building process, is fully compatible with the site editor, and takes advantage of new design tools introduced in WordPress 6.4.
vi_VN: Twenty Twenty-Four được thiết kế linh hoạt, đa năng và phù hợp với mọi trang web. Bộ sưu tập mẫu và bố cục của theme đáp ứng nhiều nhu cầu khác nhau, chẳng hạn như giới thiệu doanh nghiệp, viết blog, sáng tác nội dung hoặc trưng bày tác phẩm. Vô số khả năng mở ra chỉ với một vài điều chỉnh về màu sắc và kiểu chữ. Twenty Twenty-Four đi kèm với các biến thể phong cách và thiết kế trang đầy đủ giúp tăng tốc quá trình xây dựng website, hoàn toàn tương thích với trình soạn thảo website và tận dụng các công cụ thiết kế mới được giới thiệu trong WordPress 6.4.

[ctx: Pattern description]
en: A title, a paragraph and a CTA button on the left with an image on the right.
vi_VN: Tiêu đề, đoạn văn và nút kêu gọi hành động (CTA) ở bên trái, hình ảnh ở bên phải.

[ctx: Pattern description]
en: A text only section for project details.
vi_VN: Phần chỉ chứa văn bản dành cho thông tin chi tiết dự án.

[ctx: Pattern description]
en: A feature grid of 2 rows and 3 columns with headings and text.
vi_VN: Lưới tính năng gồm 2 hàng và 3 cột với tiêu đề và văn bản.

[ctx: Question in the FAQ pattern]
en: Who is behind Études?
vi_VN: Ai là người sáng lập Études?

[ctx: Pattern description]
en: A FAQ section with a large FAQ heading and list of toggle questions and answers.
vi_VN: Phần Câu hỏi thường gặp với tiêu đề lớn và danh sách các câu hỏi và câu trả lời có thể chuyển đổi.

[ctx: Pattern description]
en: A centered text statement with a large paddings.
vi_VN: Câu khẳng định văn bản được căn giữa với phần đệm lớn.

[ctx: Pattern description]
en: A centered itallic text statement with compact padding.
vi_VN: Câu khẳng định văn bản in nghiêng được căn giữa với phần đệm nhỏ gọn.

[ctx: Pattern description]
en: A text section, then a two column section with text in one and image in another.
vi_VN: Phần văn bản, tiếp theo là phần hai cột với văn bản ở một cột và hình ảnh ở cột kia.

[ctx: Pattern description]
en: A centered testimonial section with a avatar, name, and job title.
vi_VN: Phần lời chứng thực được căn giữa với avatar, tên và chức danh công việc.

[ctx: Pattern description]
en: A team section, with a heading, a paragraph, and 4 columns for team members.
vi_VN: Phần nhóm, với tiêu đề, đoạn văn bản và 4 cột dành cho các thành viên trong nhóm.

[ctx: Pattern description]
en: A list of posts without images, 1 column.
vi_VN: Danh sách bài viết không có hình ảnh, 1 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A list of posts with featured images only, 4 columns.
vi_VN: Danh sách bài viết chỉ có hình ảnh nổi bật, 4 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A list of posts with featured images only, 3 columns.
vi_VN: Danh sách bài viết chỉ có hình ảnh nổi bật, 3 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A grid of posts featuring the first post, 2 columns.
vi_VN: Lưới bài viết nổi bật bài viết đầu tiên, 2 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A list of posts, 3 columns.
vi_VN: Danh sách bài viết, 3 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A list of posts, 1 column.
vi_VN: Danh sách bài viết, 1 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A full portfolio page with a section for project description, project details, a full screen image, and a gallery section with two images.
vi_VN: Trang danh mục đầu tư đầy đủ với phần mô tả dự án, chi tiết dự án, hình ảnh toàn màn hình và phần thư viện ảnh với hai hình ảnh.

[ctx: Pattern description]
en: A block with a newsletter subscription CTA for a landing page.
vi_VN: Khối với nút kêu gọi hành động (CTA) đăng ký nhận bản tin cho trang đích.

[ctx: Pattern description]
en: A portfolio home page with a description and a 4-column post section with only feature images.
vi_VN: Trang chủ danh mục đầu tư với phần mô tả và phần bài viết 4 cột chỉ có hình ảnh nổi bật.

[ctx: Pattern description]
en: A porfolio home page that features a gallery.
vi_VN: Trang chủ danh mục đầu tư có thư viện ảnh.

[ctx: Pattern description]
en: A business home page with a hero section, a text section, a services section, a team section, a clients section, a FAQ section, and a CTA section.
vi_VN: Trang chủ doanh nghiệp với phần hero, phần văn bản, phần dịch vụ, phần nhóm, phần khách hàng, phần Câu hỏi thường gặp và phần kêu gọi hành động (CTA).

[ctx: Pattern description]
en: A blogging home page with a hero section, a text section, a blog section, and a CTA section.
vi_VN: Trang chủ blog với phần hero, phần văn bản, phần blog và phần kêu gọi hành động (CTA).

[ctx: Pattern description]
en: A business about page with a hero section, a text section, a services section, a team section, a clients section, a FAQ section, and a CTA section.
vi_VN: Trang giới thiệu doanh nghiệp với phần hero, phần văn bản, phần dịch vụ, phần nhóm, phần khách hàng, phần Câu hỏi thường gặp và phần kêu gọi hành động (CTA).

[ctx: Pattern description]
en: A gallery section with a project layout with 2 images.
vi_VN: Phần thư viện ảnh với bố cục dự án với 2 hình ảnh.

[ctx: Pattern description]
en: A gallery section with 4 columns and offset images.
vi_VN: Phần thư viện ảnh với 4 cột và hình ảnh lệch nhau.

[ctx: Pattern description]
en: A gallery section with 3 columns and offset images.
vi_VN: Phần thư viện ảnh với 3 cột và hình ảnh lệch nhau.

[ctx: Pattern description]
en: A gallery section with 2 columns and offset images.
vi_VN: Phần thư viện ảnh với 2 cột và hình ảnh lệch nhau.

[ctx: Pattern description]
en: A cover image section that covers the entire width.
vi_VN: Phần ảnh bìa bao phủ toàn bộ chiều rộng.

[ctx: Pattern description]
en: A footer section with a colophon and 4 columns.
vi_VN: Phần chân trang với colophon và 4 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A footer section with a colophon and 3 columns.
vi_VN: Phần chân trang với colophon và 3 cột.

[ctx: Pattern description]
en: A footer section with a centered logo, navigation, and WordPress credits.
vi_VN: Phần chân trang với logo được căn giữa, điều hướng và ghi công WordPress.

[ctx: Pattern description]
en: Subscribers CTA section with a title, a paragraph and a CTA button.
vi_VN: Phần kêu gọi hành động (CTA) dành cho người đăng ký với tiêu đề, đoạn văn bản và nút CTA.

[ctx: Pattern description]
en: An image, title, paragraph and a CTA button to describe services.
vi_VN: Hình ảnh, tiêu đề, đoạn văn bản và nút kêu gọi hành động (CTA) để mô tả dịch vụ.

[ctx: Pattern description]
en: A large RSVP heading sideways, a description, and a CTA button.
vi_VN: Tiêu đề RSVP lớn ở bên cạnh, phần mô tả và nút kêu gọi hành động (CTA).

[ctx: Pattern description]
en: A pricing section with a title, a paragraph and three pricing levels.
vi_VN: Phần định giá với tiêu đề, đoạn văn bản và ba mức giá.

[ctx: Pattern description]
en: A title, paragraph, two CTA buttons, and an image for a general CTA section.
vi_VN: Tiêu đề, đoạn văn bản, hai nút kêu gọi hành động (CTA) và hình ảnh cho phần CTA chung.

[ctx: Pattern description]
en: Project description section with title, paragraph, and an image.
vi_VN: Phần mô tả dự án với tiêu đề, đoạn văn bản và hình ảnh.

[ctx: Pattern description]
en: A hero section with a title, a paragraph, a CTA button, and an image.
vi_VN: Phần hero với tiêu đề, đoạn văn bản, nút kêu gọi hành động (CTA) và hình ảnh.

en: Contact Us
vi_VN: Liên hệ với chúng tôi

en: Terms and Conditions
vi_VN: Điều khoản và Điều kiện

en: Privacy Policy
vi_VN: Chính sách Quyền riêng tư

en: Careers
vi_VN: Nghề nghiệp

en: History
vi_VN: Lịch sử

en: Team
vi_VN: Đội ngũ

[ctx: Pattern title]
en: List of posts without images, 1 column
vi_VN: Danh sách bài viết không có hình ảnh, 1 cột

en: I’m <em>Leia Acosta</em>, a passionate photographer who finds inspiration in capturing the fleeting beauty of life.
vi_VN: Tôi là <em>Leia Acosta</em>, một nhiếp ảnh gia đam mê, tìm thấy nguồn cảm hứng trong việc nắm bắt vẻ đẹp thoáng qua của cuộc sống.

en: A collection of full page layouts.
vi_VN: Bộ sưu tập bố cục trang đầy đủ.

[ctx: Block pattern category]
en: Pages
vi_VN: Các trang

[ctx: Custom template name]
en: Single with Sidebar
vi_VN: Bài viết đơn với thanh bên

[ctx: Custom template name]
en: Page with Wide Image
vi_VN: Trang với hình ảnh rộng

[ctx: Custom template name]
en: Page with Sidebar
vi_VN: Trang với thanh bên

[ctx: Custom template name]
en: Page No Title
vi_VN: Trang không có tiêu đề

[ctx: Template part name]
en: Post Meta
vi_VN: Siêu dữ liệu Bài viết

[ctx: Template part name]
en: Sidebar
vi_VN: Thanh bên

[ctx: Template part name]
en: Footer
vi_VN: Chân trang

[ctx: Template part name]
en: Header
vi_VN: Đầu trang

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard pewter to white
vi_VN: Dọc xám chì đậm đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard mint to white
vi_VN: Dọc bạc hà đậm đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard sage to white
vi_VN: Dọc xanh xám đậm đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard rust to white
vi_VN: Dọc nâu đỏ đậm đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard sandstone to white
vi_VN: Dọc cát kết đậm đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard beige to white
vi_VN: Dọc be đậm đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft pewter to white
vi_VN: Dọc xám chì nhạt đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft mint to white
vi_VN: Dọc bạc hà nhạt đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft sage to white
vi_VN: Dọc xanh xám nhạt đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft rust to white
vi_VN: Dọc nâu đỏ nhạt đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft sandstone to white
vi_VN: Dọc cát kết nhạt đến trắng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft beige to white
vi_VN: Dọc be nhạt đến trắng

[ctx: Duotone name]
en: Black and pastel blue
vi_VN: Đen và xanh pastel

[ctx: Duotone name]
en: Black and sage
vi_VN: Đen và xanh xám

[ctx: Duotone name]
en: Black and rust
vi_VN: Đen và nâu đỏ

[ctx: Duotone name]
en: Black and sandstone
vi_VN: Đen và cát kết

[ctx: Duotone name]
en: Black and white
vi_VN: Đen và trắng

[ctx: Color name]
en: Base / 2
vi_VN: Nền / 2

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard rust to beige
vi_VN: Dọc nâu đỏ đậm đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical rust to beige
vi_VN: Dọc nâu đỏ đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard transparent rust to beige
vi_VN: Dọc nâu đỏ trong suốt đậm đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical transparent rust to beige
vi_VN: Dọc nâu đỏ trong suốt đến be

[ctx: Duotone name]
en: Dark rust to beige
vi_VN: Nâu đỏ đậm đến be

[ctx: Style variation name]
en: Rust
vi_VN: Nâu đỏ

[ctx: Color name]
en: Accent / Five
vi_VN: Nổi bật / Năm

[ctx: Color name]
en: Accent / Four
vi_VN: Nổi bật / Bốn

[ctx: Color name]
en: Accent / Three
vi_VN: Nổi bật / Ba

[ctx: Color name]
en: Accent / Two
vi_VN: Nổi bật / Hai

[ctx: Color name]
en: Accent
vi_VN: Nổi bật

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard pewter to dark gray
vi_VN: Dọc xám chì đậm đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard steel to dark gray
vi_VN: Dọc thép đậm đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard olive to dark gray
vi_VN: Dọc ô liu đậm đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard cinnamon to dark gray
vi_VN: Dọc quế đậm đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard walnut to dark gray
vi_VN: Dọc óc chó đậm đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard beige to dark gray
vi_VN: Dọc be đậm đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft pewter to dark gray
vi_VN: Dọc xám chì nhạt đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft steel to dark gray
vi_VN: Dọc thép nhạt đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft olive to dark gray
vi_VN: Dọc ô liu nhạt đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft cinnamon to dark gray
vi_VN: Dọc quế nhạt đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft walnut to dark gray
vi_VN: Dọc óc chó nhạt đến xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical soft driftwood to dark gray
vi_VN: Dọc gỗ lũa nhạt đến xám đậm

[ctx: Duotone name]
en: Dark gray and steel
vi_VN: Xám đậm và thép

[ctx: Duotone name]
en: Dark gray and olive
vi_VN: Xám đậm và ô liu

[ctx: Duotone name]
en: Dark gray and cinnamon
vi_VN: Xám đậm và quế

[ctx: Duotone name]
en: Dark gray and walnut
vi_VN: Xám đậm và óc chó

[ctx: Duotone name]
en: Dark gray and white
vi_VN: Xám đậm và trắng

[ctx: Style variation name]
en: Mint
vi_VN: Bạc hà

[ctx: Color name]
en: Contrast / 3
vi_VN: Tương phản / 3

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ink to ocean
vi_VN: Dọc mực đậm đến đại dương

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ocean to slate
vi_VN: Dọc đại dương đậm đến đá phiến

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ink to ice
vi_VN: Dọc mực đậm đến băng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ocean to ice
vi_VN: Dọc đại dương đậm đến băng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard slate to ice
vi_VN: Dọc đá phiến đậm đến băng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ice to azure
vi_VN: Dọc băng đậm đến xanh da trời

[ctx: Gradient name]
en: Vertical ink to ocean
vi_VN: Dọc mực đến đại dương

[ctx: Gradient name]
en: Vertical ocean to slate
vi_VN: Dọc đại dương đến đá phiến

[ctx: Gradient name]
en: Vertical ink to ice
vi_VN: Dọc mực đến băng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical ocean to ice
vi_VN: Dọc đại dương đến băng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical slate to ice
vi_VN: Dọc đá phiến đến băng

[ctx: Gradient name]
en: Vertical azure to ice
vi_VN: Dọc xanh da trời đến băng

[ctx: Style variation name]
en: Ice
vi_VN: Băng

[ctx: Font size name]
en: Extra Extra Large
vi_VN: Cực lớn

[ctx: Font size name]
en: Extra Large
vi_VN: Rất lớn

[ctx: Font size name]
en: Large
vi_VN: Lớn

[ctx: Font size name]
en: Medium
vi_VN: Trung bình

[ctx: Font size name]
en: Small
vi_VN: Nhỏ

[ctx: Color name]
en: Contrast / Three
vi_VN: Tương phản / Ba

[ctx: Color name]
en: Contrast / Two
vi_VN: Tương phản / Hai

[ctx: Style variation name]
en: Fossil
vi_VN: Hóa thạch

[ctx: Font family name]
en: System Serif
vi_VN: Phông chữ Serif Hệ thống

[ctx: Font family name]
en: System Sans-serif
vi_VN: Phông chữ Sans-serif Hệ thống

[ctx: Color name]
en: Base / Two
vi_VN: Nền / Hai

[ctx: Color name]
en: Contrast
vi_VN: Tương phản

[ctx: Color name]
en: Contrast / 2
vi_VN: Tương phản / 2

[ctx: Color name]
en: Base
vi_VN: Nền

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ebony to sable
vi_VN: Dọc mun đậm đến nâu sẫm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard sable to taupe
vi_VN: Dọc nâu sẫm đậm đến nâu xám

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard ebony to beige
vi_VN: Dọc mun đậm đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard sable to beige
vi_VN: Dọc nâu sẫm đậm đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard taupe to beige
vi_VN: Dọc nâu xám đậm đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical hard beige to linen
vi_VN: Dọc be đậm đến vải lanh

[ctx: Gradient name]
en: Vertical ebony to sable
vi_VN: Dọc mun đến nâu sẫm

[ctx: Gradient name]
en: Vertical ebony to beige
vi_VN: Dọc mun đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical sable to beige
vi_VN: Dọc nâu sẫm đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical taupe to beige
vi_VN: Dọc nâu xám đến be

[ctx: Gradient name]
en: Vertical linen to beige
vi_VN: Dọc vải lanh đến be

[ctx: Duotone name]
en: Orange and white
vi_VN: Cam và trắng

[ctx: Call to Action button text]
en: About us
vi_VN: Về chúng tôi

[ctx: Description for the About pattern]
en: Leaving an indelible mark on the landscape of tomorrow.
vi_VN: Để lại dấu ấn không thể phai mờ trên bối cảnh của ngày mai.

[ctx: Headline for the About pattern]
en: Études offers comprehensive consulting, management, design, and research solutions. Every architectural endeavor is an opportunity to shape the future.
vi_VN: Études cung cấp các giải pháp tư vấn, quản lý, thiết kế và nghiên cứu toàn diện. Mỗi nỗ lực kiến trúc là một cơ hội để định hình tương lai.

[ctx: Pattern title]
en: Title text and button on left with image on right
vi_VN: Văn bản tiêu đề và nút ở bên trái, hình ảnh ở bên phải

[ctx: Descriptive text for the feature area]
en: The revitalized Art Gallery is set to redefine the cultural landscape of Toronto, serving as a nexus of artistic expression, community engagement, and architectural marvel. The expansion and renovation project pay homage to the Art Gallery's rich history while embracing the future, ensuring that the gallery remains a beacon of inspiration.
vi_VN: Phòng trưng bày nghệ thuật được hồi sinh sẽ tái định nghĩa bối cảnh văn hóa của Toronto, đóng vai trò là một trung tâm kết nối giữa biểu hiện nghệ thuật, sự tham gia của cộng đồng và kỳ quan kiến trúc. Dự án mở rộng và cải tạo bày tỏ lòng kính trọng đối với lịch sử phong phú của Phòng trưng bày Nghệ thuật đồng thời hướng tới tương lai, đảm bảo rằng phòng trưng bày vẫn là ngọn hải đăng của nguồn cảm hứng.

[ctx: Descriptive title for the feature area]
en: With meticulous attention to detail and a commitment to excellence, we create spaces that inspire, elevate, and enrich the lives of those who inhabit them.
vi_VN: Với sự chú ý tỉ mỉ đến từng chi tiết và cam kết với sự xuất sắc, chúng tôi tạo ra những không gian truyền cảm hứng, nâng cao và làm phong phú thêm cuộc sống của những người sử dụng chúng.

[ctx: Title text for the feature area]
en: The revitalized art gallery is set to redefine cultural landscape.
vi_VN: Phòng trưng bày nghệ thuật được hồi sinh sẽ tái định nghĩa bối cảnh văn hóa.

[ctx: Pattern title]
en: Project details
vi_VN: Chi tiết dự án

[ctx: Sample content]
en: Experience the fusion of imagination and expertise with Études Architectural Solutions.
vi_VN: Trải nghiệm sự kết hợp giữa trí tưởng tượng và chuyên môn với Giải pháp Kiến trúc Études.

[ctx: Sample heading]
en: Architectural Solutions
vi_VN: Giải pháp kiến trúc

[ctx: Sample feature heading]
en: Project Management
vi_VN: Quản lý dự án

[ctx: Sample feature heading]
en: Consulting
vi_VN: Tư vấn

[ctx: Sample feature heading]
en: App Access
vi_VN: Truy cập Ứng dụng

[ctx: Sample feature heading]
en: Continuous Support
vi_VN: Hỗ trợ Liên tục

[ctx: Sample feature content]
en: Experience the fusion of imagination and expertise with Études Architectural Solutions.
vi_VN: Trải nghiệm sự kết hợp giữa trí tưởng tượng và chuyên môn với Giải pháp Kiến trúc Études.

[ctx: Sample feature heading]
en: Renovation and restoration
vi_VN: Cải tạo và Phục hồi

[ctx: Sub-heading of the features]
en: Our comprehensive suite of professional services caters to a diverse clientele, ranging from homeowners to commercial developers.
vi_VN: Bộ dịch vụ chuyên nghiệp toàn diện của chúng tôi phục vụ đa dạng khách hàng, từ chủ nhà đến nhà phát triển thương mại.

[ctx: Heading of the features]
en: A passion for creating spaces
vi_VN: Niềm đam mê tạo ra không gian

[ctx: Pattern title]
en: Feature grid, 3 columns
vi_VN: Lưới tính năng, 3 cột

[ctx: Question in the FAQ pattern]
en: Can I apply to be a part of the team or work as a contractor?
vi_VN: Tôi có thể nộp đơn xin trở thành một phần của nhóm hoặc làm việc như một nhà thầu không?

[ctx: Question in the FAQ pattern]
en: I'd like to get to meet fellow architects, how can I do that?
vi_VN: Tôi muốn gặp gỡ các kiến trúc sư đồng nghiệp, tôi có thể làm điều đó như thế nào?

[ctx: Answer in the FAQ pattern]
en: Études offers comprehensive consulting, management, design, and research solutions. Our vision is to be at the forefront of architectural innovation, fostering a global community of architects and enthusiasts united by a passion for creating spaces. Every architectural endeavor is an opportunity to shape the future.
vi_VN: Études cung cấp các giải pháp tư vấn, quản lý, thiết kế và nghiên cứu toàn diện. Tầm nhìn của chúng tôi là đi đầu trong đổi mới kiến trúc, thúc đẩy một cộng đồng kiến trúc sư và những người đam mê toàn cầu, đoàn kết bởi niềm đam mê tạo ra không gian. Mỗi nỗ lực kiến trúc là một cơ hội để định hình tương lai.

[ctx: Question in the FAQ pattern]
en: What is your process working in smaller projects?
vi_VN: Quy trình làm việc của bạn trong các dự án nhỏ hơn là gì?

[ctx: Heading of the FAQs]
en: FAQs
vi_VN: Câu hỏi thường gặp

[ctx: Name of the FAQ pattern]
en: FAQs
vi_VN: Câu hỏi thường gặp

[ctx: Pattern title]
en: FAQ
vi_VN: Câu hỏi thường gặp

en: <em>Études</em> is not confined to the past—we are passionate about the cutting edge designs shaping our world today.
vi_VN: <em>Études</em> không bị giới hạn bởi quá khứ—chúng tôi đam mê những thiết kế tiên tiến đang định hình thế giới ngày nay.

[ctx: Pattern title]
en: Centered statement
vi_VN: Câu khẳng định trung tâm

note: Translators: About text placeholder
en: I write about finance, management and economy, my book “%1$s” is out now.
vi_VN: Tôi viết về tài chính, quản lý và kinh tế, cuốn sách “%1$s” của tôi hiện đã được xuất bản.

note: Translators: About link placeholder
en: Money Studies
vi_VN: Nghiên cứu Tiền tệ

[ctx: Pattern title]
en: Centered statement, small
vi_VN: Câu khẳng định trung tâm, nhỏ

[ctx: Sample list item]
en: Exclusive access to design insights.
vi_VN: Truy cập độc quyền vào thông tin chi tiết về thiết kế.

[ctx: Sample list item]
en: Case studies that celebrate architecture.
vi_VN: Các nghiên cứu điển hình tôn vinh kiến trúc.

[ctx: Sample list item]
en: A world of thought-provoking articles.
vi_VN: Thế giới bài viết kích thích tư duy.

[ctx: Sample heading]
en: Études Newsletter
vi_VN: Bản tin Études

en: Windows of a building in Nuremberg, Germany
vi_VN: Cửa sổ của một tòa nhà ở Nuremberg, Đức

en: Tourist taking photo of a building
vi_VN: Khách du lịch chụp ảnh một tòa nhà

[ctx: Sample list heading]
en: Études Architect App
vi_VN: Ứng dụng Kiến trúc sư Études

[ctx: Sample subheading content]
en: Our comprehensive suite of professional services caters to a diverse clientele, ranging from homeowners to commercial developers.
vi_VN: Bộ dịch vụ chuyên nghiệp toàn diện của chúng tôi phục vụ đa dạng khách hàng, từ chủ nhà đến nhà phát triển thương mại.

[ctx: Sample heading content]
en: An array of resources
vi_VN: Hàng loạt tài nguyên

[ctx: Pattern title]
en: Text with alternating images
vi_VN: Văn bản với hình ảnh xen kẽ

[ctx: Designation of Person Provided Testimonial]
en: CEO, Greenprint
vi_VN: Giám đốc điều hành, Greenprint

[ctx: Name of testimonial citation group]
en: Testimonial source
vi_VN: Nguồn lời chứng thực

[ctx: Testimonial Text or Review Text Got From the Person]
en: “Études has saved us thousands of hours of work and has unlocked insights we never thought possible.”
vi_VN: “Études đã giúp chúng tôi tiết kiệm hàng nghìn giờ làm việc và đã khai mở những hiểu biết mà chúng tôi chưa bao giờ nghĩ là có thể.”

[ctx: Name of testimonial pattern]
en: Testimonial
vi_VN: Lời chứng thực

[ctx: Pattern title]
en: Centered testimonial
vi_VN: Lời chứng thực trung tâm

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio single post template
vi_VN: Mẫu bài đăng đơn danh mục đầu tư

[ctx: Pattern title]
en: Blogging search template
vi_VN: Mẫu tìm kiếm blog

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio search template
vi_VN: Mẫu tìm kiếm danh mục đầu tư

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio index template
vi_VN: Mẫu chỉ mục danh mục đầu tư

[ctx: Pattern title]
en: Blogging index template
vi_VN: Mẫu chỉ mục blog

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio home template with post featured images
vi_VN: Mẫu trang chủ danh mục đầu tư với hình ảnh nổi bật bài đăng

[ctx: Pattern title]
en: Business home template
vi_VN: Mẫu trang chủ doanh nghiệp

[ctx: Pattern title]
en: Blogging home template
vi_VN: Mẫu trang chủ blog

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio archive template
vi_VN: Mẫu lưu trữ danh mục đầu tư

[ctx: Pattern title]
en: Blogging archive template
vi_VN: Mẫu lưu trữ blog

[ctx: Sample role of a team member]
en: Project Manager
vi_VN: Quản lý Dự án

[ctx: Sample role of a team member]
en: Architect
vi_VN: Kiến trúc sư

[ctx: Sample role of a team member]
en: Engineering Manager
vi_VN: Quản lý Kỹ thuật

[ctx: Sample role of a team member]
en: Founder, CEO & Architect
vi_VN: Người sáng lập, Giám đốc điều hành & Kiến trúc sư

[ctx: Sample descriptive text of the team pattern]
en: Our comprehensive suite of professionals caters to a diverse team, ranging from seasoned architects to renowned engineers.
vi_VN: Đội ngũ chuyên gia toàn diện của chúng tôi phục vụ một nhóm đa dạng, từ các kiến trúc sư dày dạn kinh nghiệm đến các kỹ sư nổi tiếng.

[ctx: Sample heading for the team pattern]
en: Meet our team
vi_VN: Gặp gỡ đội ngũ của chúng tôi

[ctx: Name of team pattern]
en: Team members
vi_VN: Thành viên nhóm

[ctx: Pattern title]
en: Team members, 4 columns
vi_VN: Thành viên nhóm, 4 cột

[ctx: Pattern title]
en: Offset posts with featured images only, 4 columns
vi_VN: Bài viết lệch với chỉ hình ảnh nổi bật, 4 cột

[ctx: Pattern title]
en: Posts with featured images only, 3 columns
vi_VN: Bài viết chỉ có hình ảnh nổi bật, 3 cột

en: Watch, Read, Listen
vi_VN: Xem, Đọc, Nghe

[ctx: Pattern title]
en: Grid of posts featuring the first post, 2 columns
vi_VN: Lưới bài viết nổi bật bài viết đầu tiên, 2 cột

[ctx: Pattern title]
en: List of posts, 3 columns
vi_VN: Danh sách bài viết, 3 cột

[ctx: Pattern title]
en: List of posts, 1 column
vi_VN: Danh sách bài viết, 1 cột

en: Green staircase at Western University, London, Canada
vi_VN: Cầu thang xanh tại Đại học Western, London, Canada

[ctx: Name of RSVP landing page pattern]
en: RSVP Landing Page
vi_VN: Trang đích RSVP

[ctx: Pattern title]
en: RSVP landing
vi_VN: Trang đích RSVP

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio project overview
vi_VN: Tổng quan dự án danh mục đầu tư

[ctx: Sample content for newsletter subscribe button]
en: Sign up
vi_VN: Đăng ký

[ctx: sample content for newsletter subscription]
en: Subscribe to the newsletter and stay connected with our community
vi_VN: Đăng ký nhận bản tin và kết nối với cộng đồng của chúng tôi

[ctx: Pattern title]
en: Newsletter landing
vi_VN: Trang đích bản tin

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio home with post featured images
vi_VN: Trang chủ danh mục đầu tư với hình ảnh nổi bật bài đăng

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio home image gallery
vi_VN: Thư viện ảnh trang chủ danh mục đầu tư

[ctx: Pattern title]
en: Business home
vi_VN: Trang chủ doanh nghiệp

[ctx: Pattern title]
en: Blogging home
vi_VN: Trang chủ blog

[ctx: Pattern title]
en: About
vi_VN: Giới thiệu

[ctx: search form placeholder]
en: Search...
vi_VN: Tìm kiếm...

en: Search the website
vi_VN: Tìm kiếm trên trang web

en: Financial apps for families
vi_VN: Ứng dụng tài chính cho gia đình

en: Latest inflation report
vi_VN: Báo cáo lạm phát mới nhất

en: Links I found useful and wanted to share.
vi_VN: Các liên kết tôi thấy hữu ích và muốn chia sẻ.

en: Useful Links
vi_VN: Liên kết hữu ích

en: Popular Categories
vi_VN: Danh mục phổ biến

en: About the author
vi_VN: Về tác giả

[ctx: Pattern title]
en: Sidebar
vi_VN: Thanh bên

[ctx: search button text]
en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

[ctx: search form label]
en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

[ctx: Pattern title]
en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

[ctx: Label before the title of the next post. There is a space after the colon.]
en: Next:
vi_VN: Tiếp theo:

[ctx: Label before the title of the previous post. There is a space after the colon.]
en: Previous:
vi_VN: Trước đó:

en: Posts
vi_VN: Bài viết

[ctx: Pattern title]
en: Post navigation
vi_VN: Điều hướng bài viết

[ctx: Prefix for the post category block: in category name]
en: in
vi_VN: trong

[ctx: Prefix for the post author block: By author name]
en: by
vi_VN: bởi

[ctx: Pattern title]
en: Post meta
vi_VN: Siêu dữ liệu bài viết

[ctx: Pattern title]
en: Portfolio hero
vi_VN: Hero danh mục đầu tư

[ctx: Message explaining that there are no results returned from a search]
en: No posts were found.
vi_VN: Không tìm thấy bài viết nào.

[ctx: Pattern title]
en: No results
vi_VN: Không có kết quả

en: Comments
vi_VN: Bình luận

[ctx: Pattern title]
en: Comments
vi_VN: Bình luận

[ctx: Message to convey that a webpage could not be found]
en: The page you are looking for does not exist, or it has been moved. Please try searching using the form below.
vi_VN: Trang bạn đang tìm kiếm không tồn tại hoặc đã được chuyển đi. Vui lòng thử tìm kiếm bằng biểu mẫu bên dưới.

[ctx: Heading for a webpage that is not found]
en: Page Not Found
vi_VN: Không tìm thấy trang

en: Art Gallery of Ontario, Toronto, Canada
vi_VN: Bảo tàng Nghệ thuật Ontario, Toronto, Canada

[ctx: Sample text for the feature area]
en: 2. Case studies that celebrate the artistry can fuel curiosity and ignite inspiration.
vi_VN: 2. Các nghiên cứu điển hình tôn vinh nghệ thuật có thể khơi dậy sự tò mò và truyền cảm hứng.

[ctx: Sample text for the feature area]
en: Our comprehensive suite of professional services caters to a diverse clientele, ranging from homeowners to commercial developers. With a commitment to innovation and sustainability, Études is the bridge that transforms architectural dreams into remarkable built realities.
vi_VN: Bộ dịch vụ chuyên nghiệp toàn diện của chúng tôi phục vụ đa dạng khách hàng, từ chủ nhà đến nhà phát triển thương mại. Với cam kết đổi mới và bền vững, Études là cầu nối biến những giấc mơ kiến trúc thành hiện thực được xây dựng đáng chú ý.

[ctx: Sample text for the feature area]
en: 1. Through Études, we aspire to redefine architectural boundaries and usher in a new era of design excellence that leaves an indelible mark on the built environment.
vi_VN: 1. Thông qua Études, chúng tôi khao khát tái định nghĩa ranh giới kiến trúc và mở ra một kỷ nguyên mới về sự xuất sắc trong thiết kế, để lại dấu ấn không thể phai mờ trong môi trường xây dựng.

en: An empty staircase under an angular roof in Darling Harbour, Sydney, Australia
vi_VN: Một cầu thang trống dưới mái nhà góc cạnh ở Darling Harbour, Sydney, Úc

[ctx: Pattern title]
en: Project layout
vi_VN: Bố cục dự án

[ctx: Pattern title]
en: Offset gallery, 4 columns
vi_VN: Thư viện ảnh lệch, 4 cột

[ctx: Pattern title]
en: Offset gallery, 3 columns
vi_VN: Thư viện ảnh lệch, 3 cột

[ctx: Pattern title]
en: Offset gallery, 2 columns
vi_VN: Thư viện ảnh lệch, 2 cột

[ctx: Pattern title]
en: Full screen image
vi_VN: Hình ảnh toàn màn hình

en: Social Media
vi_VN: Mạng xã hội

en: Social
vi_VN: Kết nối

en: Privacy
vi_VN: Riêng tư

en: About
vi_VN: Giới thiệu

[ctx: Pattern title]
en: Footer with colophon, 4 columns
vi_VN: Chân trang có colophon, 4 cột

en: Follow
vi_VN: Theo dõi

en: Contact
vi_VN: Liên hệ

en: Keep up, get in touch.
vi_VN: Cập nhật thông tin, hãy liên hệ.

[ctx: Pattern title]
en: Footer with colophon, 3 columns
vi_VN: Chân trang có colophon, 3 cột

note: Translators: Designed with WordPress
en: Designed with %1$s
vi_VN: Được thiết kế với %1$s

[ctx: Pattern title]
en: Footer with centered logo and navigation
vi_VN: Chân trang có logo và điều hướng ở giữa

[ctx: Sample text for Sign Up Button]
en: Sign up
vi_VN: Đăng ký

[ctx: Sample text for Subscriber Description]
en: Stay in the loop with everything you need to know.
vi_VN: Luôn cập nhật mọi thứ bạn cần biết.

[ctx: Sample text for Subscriber Heading with numbers]
en: Join 900+ subscribers
vi_VN: Tham gia cùng hơn 900 người đăng ký

[ctx: Pattern title]
en: Centered call to action
vi_VN: Kêu gọi hành động trung tâm

[ctx: Sample button text to view the services]
en: Our services
vi_VN: Dịch vụ của chúng tôi

[ctx: Sample description of the services pattern]
en: Experience the fusion of imagination and expertise with Études—the catalyst for architectural transformations that enrich the world around us.
vi_VN: Trải nghiệm sự kết hợp giữa trí tưởng tượng và chuyên môn với Études—chất xúc tác cho những thay đổi kiến trúc làm phong phú thêm thế giới xung quanh chúng ta.

[ctx: Sample heading of the services pattern]
en: Guiding your business through the project
vi_VN: Hướng dẫn doanh nghiệp của bạn trong suốt dự án

[ctx: Pattern title]
en: Services call to action with image on left
vi_VN: Dịch vụ kêu gọi hành động với hình ảnh bên trái

en: A ramp along a curved wall in the Kiasma Museu, Helsinki, Finland
vi_VN: Một đoạn đường nối dọc theo bức tường cong trong Bảo tàng Kiasma, Helsinki, Phần Lan

[ctx: Call to action button text for the reservation button]
en: Reserve your spot
vi_VN: Đặt chỗ của bạn

[ctx: RSVP call to action description]
en: Experience the fusion of imagination and expertise with Études Arch Summit, February 2025.
vi_VN: Trải nghiệm sự kết hợp giữa trí tưởng tượng và chuyên môn với Hội nghị thượng đỉnh Études Arch, tháng 2 năm 2025.

[ctx: Button text for the third pricing level]
en: Subscribe
vi_VN: Đăng ký

[ctx: Feature for pricing level]
en: Exclusive access to the <em>Études</em> app for iOS and Android
vi_VN: Truy cập độc quyền vào ứng dụng <em>Études</em> cho iOS và Android

[ctx: Feature for pricing level]
en: Exclusive, unlimited access to <em>Études Articles</em>.
vi_VN: Truy cập độc quyền, không giới hạn vào <em>Études Articles</em>.

[ctx: Sample heading for the third pricing level]
en: Expert
vi_VN: Chuyên gia

[ctx: Button text for the second pricing level]
en: Subscribe
vi_VN: Đăng ký

[ctx: Feature for pricing level]
en: Access to 20 exclusive <em>Études Articles</em> per month.
vi_VN: Truy cập vào 20 <em>Études Articles</em> độc quyền mỗi tháng.

[ctx: Sample heading for the second pricing level]
en: Connoisseur
vi_VN: Người sành sỏi

[ctx: Button text for the first pricing level]
en: Subscribe
vi_VN: Đăng ký

[ctx: Feature for pricing level]
en: Exclusive access to the <em>Études</em> app for iOS and Android.
vi_VN: Truy cập độc quyền vào ứng dụng <em>Études</em> cho iOS và Android.

[ctx: Feature for pricing level]
en: Weekly print edition.
vi_VN: Ấn bản in hàng tuần.

[ctx: Feature for pricing level]
en: Access to 5 exclusive <em>Études Articles</em> per month.
vi_VN: Truy cập vào 5 <em>Études Articles</em> độc quyền mỗi tháng.

[ctx: Sample heading for the first pricing level]
en: Free
vi_VN: Miễn phí

[ctx: Sample description for a pricing table]
en: We offer flexible options, which you can adapt to the different needs of each project.
vi_VN: Chúng tôi cung cấp các tùy chọn linh hoạt, bạn có thể điều chỉnh cho phù hợp với nhu cầu khác nhau của từng dự án.

[ctx: Sample heading for pricing pattern]
en: Our Services
vi_VN: Dịch vụ của chúng tôi

[ctx: Name for the pricing pattern]
en: Pricing Table
vi_VN: Bảng giá

[ctx: Pattern title]
en: Pricing
vi_VN: Bảng giá

en: White abstract geometric artwork from Dresden, Germany
vi_VN: Tác phẩm nghệ thuật hình học trừu tượng màu trắng từ Dresden, Đức

[ctx: Button text of this section]
en: How it works
vi_VN: Cách thức hoạt động

[ctx: Button text of this section]
en: Download app
vi_VN: Tải xuống ứng dụng

[ctx: Sample list item]
en: Experience the world of architecture.
vi_VN: Trải nghiệm thế giới kiến trúc.

[ctx: Sample list item]
en: Showcase your projects.
vi_VN: Trưng bày các dự án của bạn.

[ctx: Sample list item]
en: Collaborate with fellow architects.
vi_VN: Cộng tác với các kiến trúc sư đồng nghiệp.

[ctx: Sample heading]
en: Enhance your architectural journey with the Études Architect app.
vi_VN: Nâng cao hành trình kiến trúc của bạn với ứng dụng Kiến trúc sư Études.

[ctx: Pattern title]
en: Call to action with image on right
vi_VN: Kêu gọi hành động với hình ảnh bên phải

en: Hyatt Regency San Francisco, San Francisco, United States
vi_VN: Hyatt Regency San Francisco, San Francisco, Hoa Kỳ

[ctx: Sample descriptive text for a project or post.]
en: This transformative project seeks to enhance the gallery's infrastructure, accessibility, and exhibition spaces while preserving its rich cultural heritage.
vi_VN: Dự án chuyển đổi này nhằm mục đích nâng cao cơ sở hạ tầng, khả năng tiếp cận và không gian triển lãm của phòng trưng bày đồng thời bảo tồn di sản văn hóa phong phú của nó.

[ctx: Sample title for a project or post]
en: Art Gallery — Overview
vi_VN: Tổng quan về Phòng trưng bày Nghệ thuật

[ctx: Pattern title]
en: Project description
vi_VN: Mô tả dự án

en: Building exterior in Toronto, Canada
vi_VN: Ngoại thất tòa nhà ở Toronto, Canada

[ctx: Button text of the hero section]
en: About us
vi_VN: Về chúng tôi

[ctx: Content of the hero section]
en: Études is a pioneering firm that seamlessly merges creativity and functionality to redefine architectural excellence.
vi_VN: Études là một công ty tiên phong, kết hợp liền mạch giữa sáng tạo và chức năng để tái định nghĩa sự xuất sắc trong kiến trúc.

[ctx: Heading of the hero section]
en: A commitment to innovation and sustainability
vi_VN: Cam kết đổi mới và bền vững

en: With asterisk
vi_VN: Có dấu sao

en: With arrow
vi_VN: Có mũi tên

en: Checkmark
vi_VN: Dấu tích

en: Pill
vi_VN: Viên thuốc

en: Arrow icon
vi_VN: Biểu tượng mũi tên

note: Author of the theme
en: the WordPress team
vi_VN: nhóm WordPress
